Skip to main content

HALI YA KUKOSA CHOO AU KUPATA CHOO KIGUMU.

 HALI YA KUKOSA CHOO AU KUPATA CHOO KIGUMU.

Kukosa choo ni hali ya kushindwa kupata choo baada ya saa 72 tangu upate choo mara ya mwisho.

Kama muda haujafika saa 72 haitaitwa hali ya kukosa choo. Ni lazima saa 72 zitimie.

Zipo sababu kadhaa zinazoweza kusababisha mtu kuchelewa kupata choo kama vile;-

        I.            Unapokua umefunga kula

      II.            Unapobadilisha mazingira uliyoyazoea kujisaidia.

    III.            Unapovadilisha muda ambao umezoea kujisaidia.

Endapo utazidisha Zaidi ya saa 72 bila kupata choo basi fanya yafuatayo;-

        I.            Usizidishe kiwango cha nyuzi nyuzi, kwani ni sawa na kuongeza idadi ya magari katika barabara ambayo tayari ina foleni kubwa.

      II.            Kunywa SALINE WATER (maji yenye chumvi) mara 2 kwa siku. Hii itasaidia kusisimua shughuli za utumbo wako. Utumbo umetengenezwa kwa misuli laini ambayo hua inatanuka na kusinyaa kupitia chaneli ya sodium-potassium pump.

    III.            Tumia maziwa ya mtindi au sauerkraut. Kwa sababu mzunguko wa utumbo husimama pale ambapo bacteria wa tumboni huzidiwa na mabaki ya chakula ambacho mtu amekula. Mtindi na sauerkraut husaidia kuleta uwiano mzuri wa bacteria katika tumbo.

    IV.            Usitumie antibiotics (kutokana na sababu tajwa (iii) hapo juu)

      V.            Usitumie antacids. Hizi husababisha bacteria wako wa tumboni wazubae. Ni mchakato ujulikanao kama SIBO. (Small Intestinal Bacteria Overgrowth)

    VI.            Usitumie dawa za vidonda vya tumbo (ANT-ACIDS): hizi ndio sababu kubwa kwa nini bacteria wako wa tumboni hawafanyi kazi kwa ufasaha. Ni kwa sababu ya hali ijulikanayo kama SIBO (Small Intestinal Bacteria Overgrowth).

  VII.            Tumia shahamu (short chain fatty acids) kutoka kwenye mafuta ya wanyama au kutoka kwenye siki ya tufa (apple cider vinegar). Utatumia vijiko 5 katika glass ya maji ya vuguvugu

VIII.            Chuchumaa unapokua unajisaidia, hii itasisimua utumbo wako uweze kusukuma. (Initiate bowel movements). Epuka kabisa kutumia vyoo vya kukaa unapojisaidia.

BONUS: usikimbilie kwa haraka kununua madawa unapopata shida, 80% ya muda hua huzihitaji.

Reference; www.amerix.co.ke


Comments

Popular posts from this blog

DETOX YA SIKU 7. HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE

  HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE. Uzito Unaotakiwa kua nao Kulingana na Urefu Pamoja na Jinsia UREFU (CM) UREFU (FT & INCH) UZITO (KG)       MWANAUME MWANAMKE 147 4' 10" - 45-59 150 4' 11" - 45-60 152 5' 0" - 46-62 155 5' 1" 55-66 47-63 157 5' 2" 56-67 49-65 160 5' 3" 57-68 50-67 162 5' 4" 58-70 51-69 165 5' 5" 59-72 53-70 167 5' 6" 60-74 54-72 170 5' 7" 61-75 55-74 172 5' 8" 62-77 ...

FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI

  FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI. Chunusi ni vimbe zinazosababishwa na kuzibika kwa folikoli za nywele na mafuta ya ngozi (sebum), seli za ngozi zilizokufa, na protini zilizokufa. Kuziba huku kunavuta bakteria wa ngozi ambao husababisha uvimbe na kuongezeka kwa vimbe hizi. Sebum ni dutu yenye mafuta inayozalishwa na tezi za mafuta kwenye ngozi yako. Sebum inalinda ngozi, lakini unapozalishwa kupita kiasi, inaweza kuziba njia za ngozi, kufunga seli za ngozi zilizokufa, na kuvuta bakteria wa ngozi, hivyo kusababisha uvimbe na chunusi.   Uzalishaji wa sebum kupita kiasi unatokana na homoni za ngono zinazosambaa sana kwenye damu. Hii ndiyo sababu chunusi ni kawaida kwa vijana na watu wazima vijana. Protini inayojulikana kama Sex Hormone Binding Globulin (SHBG) inapunguza homoni za ngono zisizo na mpangilio.   SHBG inashikilia homoni hizi za ngono ili zisilete athari zisizohitajika kwenye seli na viungo kama ngozi. Homoni hizi za ngono ni estrogeni na testos...

BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI

 BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI.   πŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’ŠπŸ’Š   BAWASIRI NI NINI?   Bawasiri (kikundu, future, puru au mjiko ) ni hali ya kutuna kwa mishipa ya damu katika mfereji wa sehemu ya haja kubwa (anus). Kuna aina mbili za Bawasiri;   1. Bawasiri za ndani ( internal haemorroids )   2. Bawasiri za nje ( external haemorroids )  Bawasiri za ndani hua na dalili ya kupata kinyesi kilichokua na damu,  bawasiri za nje hua na dalili ya maumivu makali wakati wa kujisaidia pamoja na kinyama kutoka kwa nje.  NINI VISABABISHI VYA BAWASIRI?   1️⃣Historia ya familia, mara nyingi baadhi ya familia hukumbwa na changamoto hii. Na hua watu wa familia hiyo husika wanakua na hili tatizo. 2️⃣Kupata choo kigumu mara kwa mara husababisha mtu kutumia nguvu nyingi (straining) ambayo husababisha bawasiri kutokea. 3️⃣Unene (uzito uliopitiliza) hua ni kisababishi cha bawasiri kwa sababu ya kuongezeka kwa Rectal Vein Pressure. 4️⃣Ku...