Skip to main content

MADHARA YA PAMPERS (DIAPERS) KWA MTOTO


 

MADHARA YA PAMPERS (DIAPERS) KWA WATOTO.

Kwa wale ambao ni wakongwe kidogo, yaani waliozaliwa miaka ya 90 kurudi nyuma, wengi hawakuvalishwa pampers na wazazi wao, bali walivalishwa nepi au vinginevyo.

Lakini miaka ya hivi karibuni na tunapoelekea, kila mtoto anavalishwa pampers kulingana na utandawazi unavyozidi.

Kadiri siku zinavyozidi kwenda, ndivyo ambavyo mwanadamu anazidi kua mbali na asili yake na kuingia kwenye usasa ambao hauna chochote cha asili. Kadiri mwanadamu anavyoacha asili yake, ndivyo ambavyo matatizo ya ki afya huzidi Zaidi na Zaidi.

Pampers za watoto zimetengenezwa na kemikali hatarishi ambazo huathiri afya ya mtoto ambae anakua. Kemikali hizo hufanya mambo yafuatayo; -

·         Huharibu ngozi ya mtoto na kusababisha mzio wa ngozi maeneo ya sehemu zake za siri.

·         Kemikali hizi hufyonzwa katika tishu za mwili na kusababisha shida katika kinga ya mwili wa mtoto anaeivaa pampers hiyo.

·         Kemikali hizi ni neurotoxic (husababisha shida katika mfumo wa fahamu). Hii hupelekea kuharibika kwa mfumo wa fahamu wa mtoto (neurological failure)

·         Kemikali hizi huharibu mfumo wa homoni wa mtoto, matokeo yake ni kuleta shida kama vile matiti kwa mtoto wa kiume, hips na matako makubwa kama ya mwanamke wakati ni jinsi ya ME. Kuharibika kwa mfumo wa hedhi na afya ya uzazi kwa ujumla kwa watoto wa kike na mengine mengi.

·         Kuchelewa kukua kwa maumbile ya mtoto wa kiume kutokana na kufungiwa ndani ya pampers kwa muda mrefu yenye kemikali.

Kuna muda kama wazazi tunapaswa kujiuliza, je, kitu ambacho kinauwezo wa kufyonza mkojo, ni salama kwa ngozi ya mtoto?

Yatupasa kukaa chini na kutafakari kwa kina. Kitu hakiozi endapo kitatupwa. Hakiliwi na bacteria endapo utakifukia ardhini, ni salama kwa mtoto? Ni hatari hata kwa mazingira yetu ya kawaida.

Usikubali mtoto wako kutumia pampers (diapers). Hua inasikitisha kuona mtoto ana umri wa mwaka 1 bado anavaa pampers. Hii ni ishara ya kwamba jamii yetu ina wazazi wavivu. Ni AIBU kubwa.

Kuanzia umri wa miezi 6, mtoto anatakiwa aachwe huru, na mara nyingine acheze bila nguo. Haswa kama ni mtoto wa kiume.

Dunia inavyoenda na wakati, sio lazima asili yetu kuisahau, sio kila maendeleo ni mazuri.

Comments

Popular posts from this blog

DETOX YA SIKU 7. HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE

  HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE. Uzito Unaotakiwa kua nao Kulingana na Urefu Pamoja na Jinsia UREFU (CM) UREFU (FT & INCH) UZITO (KG)       MWANAUME MWANAMKE 147 4' 10" - 45-59 150 4' 11" - 45-60 152 5' 0" - 46-62 155 5' 1" 55-66 47-63 157 5' 2" 56-67 49-65 160 5' 3" 57-68 50-67 162 5' 4" 58-70 51-69 165 5' 5" 59-72 53-70 167 5' 6" 60-74 54-72 170 5' 7" 61-75 55-74 172 5' 8" 62-77 ...

FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI

  FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI. Chunusi ni vimbe zinazosababishwa na kuzibika kwa folikoli za nywele na mafuta ya ngozi (sebum), seli za ngozi zilizokufa, na protini zilizokufa. Kuziba huku kunavuta bakteria wa ngozi ambao husababisha uvimbe na kuongezeka kwa vimbe hizi. Sebum ni dutu yenye mafuta inayozalishwa na tezi za mafuta kwenye ngozi yako. Sebum inalinda ngozi, lakini unapozalishwa kupita kiasi, inaweza kuziba njia za ngozi, kufunga seli za ngozi zilizokufa, na kuvuta bakteria wa ngozi, hivyo kusababisha uvimbe na chunusi.   Uzalishaji wa sebum kupita kiasi unatokana na homoni za ngono zinazosambaa sana kwenye damu. Hii ndiyo sababu chunusi ni kawaida kwa vijana na watu wazima vijana. Protini inayojulikana kama Sex Hormone Binding Globulin (SHBG) inapunguza homoni za ngono zisizo na mpangilio.   SHBG inashikilia homoni hizi za ngono ili zisilete athari zisizohitajika kwenye seli na viungo kama ngozi. Homoni hizi za ngono ni estrogeni na testos...

BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI

 BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI.   💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊   BAWASIRI NI NINI?   Bawasiri (kikundu, future, puru au mjiko ) ni hali ya kutuna kwa mishipa ya damu katika mfereji wa sehemu ya haja kubwa (anus). Kuna aina mbili za Bawasiri;   1. Bawasiri za ndani ( internal haemorroids )   2. Bawasiri za nje ( external haemorroids )  Bawasiri za ndani hua na dalili ya kupata kinyesi kilichokua na damu,  bawasiri za nje hua na dalili ya maumivu makali wakati wa kujisaidia pamoja na kinyama kutoka kwa nje.  NINI VISABABISHI VYA BAWASIRI?   1️⃣Historia ya familia, mara nyingi baadhi ya familia hukumbwa na changamoto hii. Na hua watu wa familia hiyo husika wanakua na hili tatizo. 2️⃣Kupata choo kigumu mara kwa mara husababisha mtu kutumia nguvu nyingi (straining) ambayo husababisha bawasiri kutokea. 3️⃣Unene (uzito uliopitiliza) hua ni kisababishi cha bawasiri kwa sababu ya kuongezeka kwa Rectal Vein Pressure. 4️⃣Ku...