Skip to main content

Nini Cha Kufanya Endapo Unaugua (Au mtoto kuugua) Mafundofundo Mara Kwa Mara

Mafundofundo

Tonsillitis, Tonsils, Mafundofundo, Matezi.

Tonsillitis ni inflammation ya Tonsils pale ambapo mwili hushambuliwa na bacteria au virusi.

Tonsilitis ni tishu 2 zenye umbo la mviringo zinazopatikana nyuma ya koromeo pande mbili za ulimi.

Tonsils ni mstari wa mbele katika kinga ya mwili. Hizi huzuia vimelea hatarishi kabla havijafika katika mfumo wa mwili.

Tonsils zinapokamata vimelea, na zenyewe hupata inflammation na kupelekea hali ijulikanayo kama Tonsillitis ambapo huvimba na kua na mamumivu pale unapokua unameza kitu.

Mara nyingi watu haswa watoto hupata Tonsillitis na kwenda hospitali kutibiwa kwa antibiotics. Ila kuna ambazo zinajirudia mara kwa mara hata kama zikitibiwa kwa dawa.

Mara nying8 katika hali ya kujirudia mara kwa mara, wengi hushauriwa kufanya upasuaji mdogo ujulikanao kama Tonsilectomy ili kuziondoa.

Ikiwa Tonsils ndio mstari wa mbele wa kinga, ni kwa nini ziondolewe?

Nini Kifanyike Endapo Tonsillitis Inajirudia Mara kwa Mara.

  • Epuka kabisa sukari na vitu vya sukari katika lishe yako na lishe ya mtoto.
  • Epuka wanga na nafaka zilizokobolewa katika lishe yako na ya mtoto.
  • Epuka kupikia mafuta ya mbegu (vegetable oils), badala yake tumia mafuta ya nazi au ya wanyama kama vile siagi, samli, tallow (mafuta ya ng`ombe), mafuta ya zeituni, mafuta ya parachichi, mafuta ya zeituni, Lard (mafuta ya nguruwe), Suti (mafuta ya kondoo), na mafuta mengineyo ya wanyama.
  • Tembea au mtembeze mtoto juani mara kwa mara. haswa jua la asubuhi
  • Tumia vyakula vyenye wingi wa madini ya Zinc kama vile nyama, kuku, mbegu kama korosho, karanga, mlozi n.k, maharage, vyakula vya baharini kama vile chaza, pweza, ngisi n.k
vyakula vyenye Zinc


Comments

Popular posts from this blog

DETOX YA SIKU 7. HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE

  HATUA YA KWANZA KUPUNGUZA UNENE. Uzito Unaotakiwa kua nao Kulingana na Urefu Pamoja na Jinsia UREFU (CM) UREFU (FT & INCH) UZITO (KG)       MWANAUME MWANAMKE 147 4' 10" - 45-59 150 4' 11" - 45-60 152 5' 0" - 46-62 155 5' 1" 55-66 47-63 157 5' 2" 56-67 49-65 160 5' 3" 57-68 50-67 162 5' 4" 58-70 51-69 165 5' 5" 59-72 53-70 167 5' 6" 60-74 54-72 170 5' 7" 61-75 55-74 172 5' 8" 62-77 ...

FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI

  FANYA HIVI KAMA UNASUMBULIWA NA CHUNUSI. Chunusi ni vimbe zinazosababishwa na kuzibika kwa folikoli za nywele na mafuta ya ngozi (sebum), seli za ngozi zilizokufa, na protini zilizokufa. Kuziba huku kunavuta bakteria wa ngozi ambao husababisha uvimbe na kuongezeka kwa vimbe hizi. Sebum ni dutu yenye mafuta inayozalishwa na tezi za mafuta kwenye ngozi yako. Sebum inalinda ngozi, lakini unapozalishwa kupita kiasi, inaweza kuziba njia za ngozi, kufunga seli za ngozi zilizokufa, na kuvuta bakteria wa ngozi, hivyo kusababisha uvimbe na chunusi.   Uzalishaji wa sebum kupita kiasi unatokana na homoni za ngono zinazosambaa sana kwenye damu. Hii ndiyo sababu chunusi ni kawaida kwa vijana na watu wazima vijana. Protini inayojulikana kama Sex Hormone Binding Globulin (SHBG) inapunguza homoni za ngono zisizo na mpangilio.   SHBG inashikilia homoni hizi za ngono ili zisilete athari zisizohitajika kwenye seli na viungo kama ngozi. Homoni hizi za ngono ni estrogeni na testos...

BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI

 BAWASIRI NA JINSI YA KUITIBU KWA NJIA ZA ASILI.   💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊💊   BAWASIRI NI NINI?   Bawasiri (kikundu, future, puru au mjiko ) ni hali ya kutuna kwa mishipa ya damu katika mfereji wa sehemu ya haja kubwa (anus). Kuna aina mbili za Bawasiri;   1. Bawasiri za ndani ( internal haemorroids )   2. Bawasiri za nje ( external haemorroids )  Bawasiri za ndani hua na dalili ya kupata kinyesi kilichokua na damu,  bawasiri za nje hua na dalili ya maumivu makali wakati wa kujisaidia pamoja na kinyama kutoka kwa nje.  NINI VISABABISHI VYA BAWASIRI?   1️⃣Historia ya familia, mara nyingi baadhi ya familia hukumbwa na changamoto hii. Na hua watu wa familia hiyo husika wanakua na hili tatizo. 2️⃣Kupata choo kigumu mara kwa mara husababisha mtu kutumia nguvu nyingi (straining) ambayo husababisha bawasiri kutokea. 3️⃣Unene (uzito uliopitiliza) hua ni kisababishi cha bawasiri kwa sababu ya kuongezeka kwa Rectal Vein Pressure. 4️⃣Ku...